श्रीनगर : जम्मू-काश्मीर रिकॉन्सिलिएशन फ्रंटचे अध्यक्ष संदीप मावा यांनी श्रीनगरमधील हुर्रियत कार्यालयाच्या गेटवर तिरंगा फडकवला आहे. मावा यांनी फुटीरतावादी गट असलेल्या ऑल पार्टी हुर्रियत कॉन्फरन्स (एपीएचसी) च्या गेटवर दोन राष्ट्रध्वज लावले आहेत.भारताचा ७५ वं स्वातंत्र्य दिन दि. १५ ऑगस्ट रोजी देशभरात साजरा केला जाईल.
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी मंगळवारी दि. २ ऑगस्ट रोजी सोशल मीडिया अकाऊंटवरील त्यांचे प्रोफाइल चित्र बदलून 'तिरंगा' किंवा तिरंगा असे भारतीय ध्वज साजरे करण्यासाठी सामूहिक चळवळ सुरू केली. देशातील नागरिकांनीही तसे करावे, असे आवाहनही त्यांनी केले. ‘हर घर तिरंगा’ मोहीम हा केंद्राच्या ‘आझादी का अमृत महोत्सव’ कार्यक्रमाचा एक भाग आहे कारण देशाला स्वातंत्र्याची ७५ वर्षे पूर्ण होत आहेत.
रविवारी दि. ३१ जुलै रोजी त्यांच्या मन की बात रेडिओमध्ये, पंतप्रधान मोदी म्हणाले होते की 'आझादी का अमृत महोत्सव' एका जनआंदोलनात बदलत आहे आणि लोकांना 2 ते 15 ऑगस्ट दरम्यान त्यांच्या सोशल मीडिया खात्यांचे प्रोफाइल चित्र म्हणून 'तिरंगा' लावण्याचे आवाहन केले होते. 'हर घर तिरंगा' चळवळीला बळ देण्यासाठी पंतप्रधान मोदींनी १३ ते १५ ऑगस्ट दरम्यान घरोघरी तिरंगा फडकवावा किंवा दाखवावा, असे आवाहन केले आहे.
'हर घर तिरंगा' मोहिमेचा एक भाग म्हणून, 'आझादी का अमृत महोत्सव' अंतर्गत राबविण्यात येणार्या, पुढील महिन्यात तीन दिवस देशभरातील २० कोटींहून अधिक घरांवर तिरंगा फडकवला जाईल. भारत मातेच्या सेवेसाठी १०० कोटींहून अधिक लोक या मोहिमेत सहभागी होतील. लोकांमध्ये देशभक्तीची नवीन भावना जागृत करण्यात हे मोठ्या प्रमाणात योगदान देईल असे सांगण्यात आले आहे.