भारत-अमेरिका दरम्यान २०० अब्ज डॉलर द्विपक्षीय व्यापार : यूएसआईएसपीएफ प्रमुख मुकेश अघी

    15-Jan-2024
Total Views | 27
US-India Strategic Partnership Forum

नवी दिल्ली :
भारत-अमेरिका यांच्यातील द्विपक्षीय व्यापार २०० अब्ज डॉलरच्या पुढे गेला आहे, अशी माहिती यूएस-इंडिया स्ट्रॅटेजिक पार्टनरशिप फोरमचे मुकेश अघी यांनी दिली. ते पुढे म्हणाले, उभय देशांमध्ये पुरवठा साखळी गतीवर चर्चा केल्यास कंपन्या भारतात उत्पादन हलवत आहेत, यावर अघी यांनी विशेष भर दिला.

दरम्यान, भारत आणि अमेरिका या दोन देशांमधील वाढत्या व्यापारामुळे श्रीमंत भारतीय त्यांची क्रयशक्ती देखील या कंपन्यांसाठी बाजारपेठेची संधी निर्माण करते. अघींच्या मते, इंजिन, क्वांटम कम्प्युटिंग, आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स (एआय), सायबर सुरक्षा आणि अंतराळ भागीदारी यासारख्या क्षेत्रांमध्ये सहयोगी प्रयत्नांवर भर दिला पाहिजे.

तसेच, "उभय देशांमध्ये इंजिन, क्वांटम कंप्युटिंग, एआय, सायबर सुरक्षा, अंतराळातील भागीदारी दोन्ही देशांदरम्यान मोठ्या प्रमाणात सहकार्य आणि सहकार्य होत असल्याचे पाहत आहोत.”, असेही यूएसआईएसपीएफ प्रमुख मुकेश अघी यांनी सांगितले.
अग्रलेख
जरुर वाचा

Email

admin@mahamtb.com

Phone

+91 22 2416 3121