संदेशखाली सामूहिक बलात्कार प्रकरणाची एसआयटी चौकशी होणार
30-Jan-2025
Total Views |
नवी दिल्ली : पश्चिम बंगालमधील संदेशखाली (Sandeshkhali) येथे झालेल्या एका महिलेवरील सामूहिक बलात्काराच्या चौकशीसाठी कोलकाता उच्च न्यायालयाने बुधवारी विशेष तपास पथक (एसआयटी) स्थापन करण्याचे आदेश दिले, ज्यामध्ये तृणमूल काँग्रेसचे नेते दिलीप मलिक आरोपी आहेत. या प्रकरणाच्या तपासात आधीच विलंब झाल्यामुळे न्यायमूर्ती तीर्थंकर घोष यांच्या खंडपीठाने हा आदेश दिला आहे.
न्यायालयाने संदेशखली पोलिसांना प्रकरणातील नोंदी एसआयटी टीमला देण्याचे आदेश दिले आहेत, ज्यामध्ये बिरेश्वर चॅटर्जी (सहाय्यक पोलिस आयुक्त, हत्या विभाग, गुप्तहेर विभाग, लालबाजार) आणि आयपीएस अधिकारी राहुल मिश्रा (एसडीपीओ, बदुरिया, बशीरहाट पोलिस जिल्हा) यांचा समावेश असेल. या प्रकरणाची चौकशी करण्यासाठी दोन्ही वरिष्ठ अधिकारी त्यांच्या पसंतीनुसार निरीक्षक आणि उपनिरीक्षकांचे एक पथक निवडतील, असे न्यायालयाने म्हटले आहे. न्यायालयाने एसआयटीला बसीरहाटमधील अतिरिक्त मुख्य न्यायदंडाधिकारी (एसीजेएम) यांना मासिक प्रगती अहवाल सादर करण्याचे आदेशही दिले.
बलात्कार पीडितेच्या याचिकेवर न्यायालयाने हा आदेश दिला. पीडितेने गेल्या वर्षी मे महिन्यात बलात्काराची तक्रार केली होती. त्याने या गुन्ह्यात तृणमूल काँग्रेसचे ब्लॉक अध्यक्ष दिलीप मलिक आणि सैकत दास यांच्यासह तीन जणांवर आरोप आहेत.