म्हणून मशिदीत घुसून ताज मोहोम्म्दने कुराण जाळले..

मी नाही, माझ्या आत्म्याने हे सर्व केले : ताज मोहोम्म्द

    04-Nov-2022
Total Views | 122
Taj Mohammed
 
 
 
नवी दिल्ली  ( Burned the Quran ): उत्तर प्रदेशातील शाहजहांपूर येथील मशिदीत घुसून कुराणाचा अपमान केल्याचा आरोप असलेल्या ताज मोहम्मदला अटक करण्यात आली आहे. तो मशिदीपासून ३ किमी अंतरावर असलेल्या बावुजाई परिसरातील रहिवासी आहे. शाहजहानपूर पोलिसांनी आरोपींची छायाचित्रे जारी केली आणि सांगितले की, धार्मिक पुस्तकाची विटंबना करणारा आरोपी ताज मोहम्मद (अब्बाचे नाव युसूफ) याला २४ तासांत अटक करण्यात आली. याप्रकरणी आरोपींची चौकशी करून पुढील कारवाई करण्यात येत आहे.
 
 
एसपी एस आनंद यांनी सांगितले की, आरोपीची मानसिक स्थिती ठीक दिसत नाही. त्यांच्या कुटुंबीयांनाही पाचारण करण्यात आले आहे. याशिवाय शहरातील इमाम मौलाना हुजूर अहमद मंजरी आणि इतर काही धार्मिक उलेमांनाही पोलिस ठाण्यात बोलावण्यात आले आहे. त्याचवेळी आयजी रमित शर्मा यांनी सांगितले की, आरोपी चौकशीदरम्यान भ्रामक बोलत आहे. धार्मिक ग्रंथ ( Burned the Quran ) का जाळले या प्रश्नावर ताज मोहम्मद म्हणाले की, ते मी नाही तर माझ्या आत्म्याने जाळले आहे. तो म्हणतो की तो कोणतेही काम करत नाही. नेहमी फिरतो. घरातील लोक त्याचे लग्न करत नाहीत, त्यामुळे तो खूप नाराज आहे.
 
 
याप्रकरणी फिर्यादी हाफिज हसीब यांनी सांगितले की, या घटनेनंतर परिसरात तणावाचे वातावरण आहे. दररोजप्रमाणे सकाळी नमाज अदा करण्यात आली, परंतु आज नमाज अदा करण्यासाठी लोक एवढ्या मोठ्या संख्येने आले नाहीत.
 
 
शाहजहांपूर शहरातील चौक कोतवाली भागातील मोहल्ला बावुझाई येथे सय्यद शाह फखरे आलम मियाँ मशीद असल्याचे सांगितले जात आहे. बुधवारी (२ नोव्हेंबर २०२२) सायंकाळी दोन तरुणांनी मशिदीत ( Burned the Quran ) प्रवेश केला आणि तेथे ठेवलेले धार्मिक पुस्तक जाळले. इमाम हाफिज नदीम आणि इतर नमाजासाठी तेथे पोहोचले तेव्हा त्यांनी कुराणची जळलेली पाने पाहिली आणि मशिदीच्या इमामला माहिती दिली.
 
 
आठ वाजण्याच्या सुमारास परिसरात जमाव जमला. तरूणांनी भाजपचे होल्डिंग फाडून पेटवून दिले. यानंतर माहिती मिळताच एसपी, एसपी शहर, एसपी ग्रामीणसह मोठा पोलीस फौजफाटा घटनास्थळी पोहोचला आणि जमावाला पांगवण्यासाठी लाठीचार्ज केला. यानंतर पोलिसांनी रात्री ९ वाजेपर्यंत परिस्थिती नियंत्रणात आणली. या प्रकरणाचे एक सीसीटीव्ही फुटेजही समोर आले असून त्यात ताज मोहम्मदचे कृत्य उघड झाले आहे.
 
 
 
 
अग्रलेख
जरुर वाचा

Email

admin@mahamtb.com

Phone

+91 22 2416 3121