वाझे ते लेटर ठेवायचं विसरला आणि कॅमेरात झाला कैद...

    27-Mar-2021
Total Views | 570
antelia_1  H x


मुंबई :
उद्योगपती मुकेश अंबानी यांच्या अँटीलिया या घराबाहेर सापडलेल्या स्कॉर्पिओ प्रकरणात एनआयएच्या हाती मोठा पुरावा लागला आहे. घटनास्थळावरील सीसीटीव्ही फुटेजमध्ये दिसून आले की, सचिन वाझे २५ फेब्रुवारीला स्कॉर्पिओ लावल्यानंतर त्यात धमकीचे पत्र ठेवण्यास विसरला आहे. इनोव्हामध्ये बसून काही अंतरावर गेल्यानंतर वाझेला याची माहिती मिळाली. यानंतर, तो पुन्हा घटनास्थळी पोहोचला आणि स्कॉर्पिओमध्ये ते धमकीचे पत्र ठेवले.


एनआयएच्या सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, याच ठिकाणी पत्र पुन्हा ठेवण्यासाठी जात असताना वाझे सीसीटीव्हीमध्ये कैद झाला. त्यावेळी त्याने सैल पांढरा कुर्ता-पायजामा घातला होता. तसेच पीपीई किटदेखील चढविला होता. अँटीलिया बाहेर मिळालेल्या स्कोर्पियोत एक धमकीचे पत्र ठेवले होते, ज्यामध्ये असे लिहिलेले होते, "प्रिय निता भाभी आणि मुकेश भैय्या आणि कुटुंबीय.हा फक्त ट्रेलर आहे.पुढच्या वेळी, आपल्या कुटुंबात उड्डाण करण्यासाठी पुरेसे सामान असेल. याची काळजी घ्या."


मिळालेले पुरावे तपासण्यासाठी या घटनेचे रिक्रिएशन करण्यात आले


गेल्या आठवड्यात एनआयएची टीम वाझेसह त्याच ठिकाणी परत आली होती आणि संपूर्ण घटनेचे रिक्रिएशन करण्यात आले. म्हणजेच ज्याप्रकारे गुन्हा घडला, त्याची पुनरावृत्ती झाली. एनआयएचा यामागील हेतू असा होता की या प्रकरणाच्या चौकशीत कोणतीही कमतरता असू नये. यावेळी, तो पांढरा कुर्ता-पायजामा परिधान करुन डमी स्कॉर्पिओदेखील चालविण्यात आली.


शिंदे यांना लॉजिस्टिक सपोर्टसाठी ५० हजार रु. देण्यात आले


या प्रकरणात लॉजिस्टिक मदतीसाठी वाझेने विनायक शिंदेला ५० हजार रुपये दिले होते, असेही तपासात उघड झाले आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार शिंदे यांच्या माध्यमातून वाझे दक्षिण मुंबईत एका क्लब चालवणाऱ्या माणसाच्या संपर्कात आला. या क्लबमध्ये जुगारी आणि बुकींची गर्दी असायची. या ठिकाणीच त्याने या प्रकरणात अटक केलेल्या नरेश गोरे या बुकीची भेट घेतली.


क्रिकेट सट्टेबाजांकडून पैसे करायचा गोळा


सचिन वाझे हा क्रिकेट सट्टेबाजांकडून मोठ्या प्रमाणात पैसे वसूल करत, असेही तपासात समोर आले आहे. सामन्यादरम्यान त्यांच्या तळांवर छापे टाकण्यात येऊ नये, यासाठी अनेक सट्टेबाज वाझेला कोट्यावधी रुपये पाठवत असत. त्यापैकी नरेश धरे ऊर्फ नरेश गोरे हे एक बुकी होते. सट्टेबाजीचा संपूर्ण व्यवसाय बेनामी सिमकार्डद्वारे केला जातो हे त्याला ठाऊक होते, म्हणून फेब्रुवारी महिन्यात त्याने नरेश गोरे यांना काही सिमकार्ड देण्यास सांगितले.

'त्याने मला तीन फोन नष्ट करण्यास सांगितले'


तपासादरम्यान, एटीएस पथकाने तीन मोबाइलचे भाग जप्त केले आहेत, त्यातील एकाचा वापर मनसुख हिरेन यांना फोन करण्यासाठी होत होता. त्याने स्वतःच्या ओळखीच्या माध्यमातून तो नष्ट करण्याचा प्रयत्न केला होता. पोलिसांनी तीन सिमकार्डही जप्त केले आहेत. वाझेला चार मोबाइल फोन देणाऱ्यांला पोलिसांनी ताब्यात घेतले आहे, त्याचा जबाबदेखील नोंदविण्यात आला आहे.


एनआयएकडून आणखी दोन मोटारींचा शोध सुरु


सचिन वाझे यांनी वापरल्याच्या आणखी दोन कारचा शोध एनआयएकडे घेत आहे.यापूर्वी एनआयएने ५ आणि महाराष्ट्र एटीएसची एक कार जप्त केली आहे. एटीएसने जप्त केलेल्या कारचा तपशील एनआयएकडे वर्ग केला आहे.

अग्रलेख
जरुर वाचा

Email

admin@mahamtb.com

Phone

+91 22 2416 3121