_202609071333448824_H@@IGHT_350_W@@IDTH_696.jpg)
मुंबई -(Hanuman Ansh)बाबा नीम करोली यांच्या जीवनावर आधारित 'हनुमान अंश' या चित्रपटामुळे त्यांच्या अकबरपूर या गावात सध्या आनंदाचे वातावरण आहे. बाबांच्या कुटुंबीयांनी आणि गावकऱ्यांनी चित्रपटावर आपल्या प्रतिक्रिया व्यक्त केल्या आहेत. बाबांवर हनुमानजींचा विशेष आशीर्वाद होता आणि चित्रपटात चित्रित केलेल्या घटना व पराक्रम पूर्णपणे सत्य आहेत, असे म्हणत बाबांच्या कुटुंबीयांनी आणि भक्तांनी चित्रपटाची प्रशंसा केली आहे.
बाबा नीम करोली यांचे जावई, जगदीश प्रसाद भाटेले, चित्रपटाबद्दल म्हणाले, "मी बाबांचे चमत्कार माझ्या डोळ्यांनी पाहिलेले नाहीत, पण ते हनुमानाचे मोठे भक्त होते आणि त्यांना हनुमानाचा आशीर्वाद लाभला होता. 'हनुमान अंश' हा चित्रपट उत्कृष्ट आहे."
दरम्यान, आयएएनएसशी बोलताना बाबांच्या एका भक्ताने सांगितले, "माझी बाबा नीम करोली यांच्यावर गाढ श्रद्धा आहे आणि मी गेल्या चार वर्षांपासून नियमितपणे मंदिरात जात आहे. मी माझ्या मुलीसोबत 'हनुमान अंश' हा चित्रपट पाहिला, जो आम्हा दोघांनाही खूप आवडला. माझा विश्वास आहे की चित्रपटात चित्रित केलेल्या घटना खऱ्या आहेत. मला वाटत नाही की चित्रपटात काहीही बनावट आहे."(Hanuman Ansh)
बाबांच्या एका पुतण्यानेही चित्रपटाबद्दल आनंद व्यक्त केला. तो म्हणाला, "बाबा माझे काका होते आणि आम्ही दोघे एकाच कुटुंबातील होतो. बाबांकडे भगवान हनुमानाची शक्ती होती आणि चित्रपटात दाखवलेले त्यांचे पराक्रम सत्यावर आधारित आहेत. त्यांनी गावच्या प्रमुखाचे पदही भूषवले होते. चित्रपट बनल्यानंतर गावातील मंदिरात येणाऱ्या भक्तांची संख्या वाढली आहे."परिसरातील लोकांच्या मनात बाबांविषयी आधीपासूनच खूप आदर आहे आणि आता चित्रपटानंतर त्यांच्याबद्दल जाणून घेणाऱ्या लोकांची संख्या वाढत आहे. बाबांनी आपल्या गावाला गौरव मिळवून दिला आहे. (Hanuman Ansh)