आयुष्मान भारत, महिला सन्मान ते स्वच्छ यमुना

31 May 2025 16:23:44

under the guidence of chief minister rekha gupta delhi

नवी दिल्ली,  मुख्यमंत्री रेखा गुप्ता यांच्या नेतृत्वाखालील दिल्ली सरकारने राष्ट्रीय राजधानीत आपले पहिले १०० दिवसांचे शासन पूर्ण केले आहे. राज्य सरकारने या प्रसंगी एक कार्यपुस्तिका प्रकाशित केली आहे, ज्यामध्ये आयुष्मान भारत योजना, महिला सन्मान योजना आणि यमुना नदी स्वच्छता मोहीम यासारख्या महत्त्वाच्या सार्वजनिक कल्याणकारी उपक्रमांवर प्रकाश टाकण्यात आला आहे.

"काम करने वाली सरकार-१०० दिन सेवा के" या कार्यपुस्तिकेचे प्रकाशन मुख्यमंत्री गुप्ता आणि कॅबिनेट मंत्री आशिष सूद व कपिल मिश्रा यांनी केले. यामध्ये आरोग्य, शिक्षण, पायाभूत सुविधा आणि कल्याणकारी क्षेत्रातील सरकारच्या प्रमुख उपक्रमांवर प्रकाश टाकण्यात आला. यामध्ये आयुष्मान भारत योजनेच्या अंमलबजावणीसाठी अर्थसंकल्पीय वाटप, महिला सन्मान योजनेसाठी ५१,००० कोटी रुपयांची तरतूद, गरीब महिलांसाठी मासिक सहाय्य योजना यांचा समावेश आहे. कार्यपुस्तिकेतील काही ठळक उपाययोजनांमध्ये यमुना स्वच्छता योजना, पथदिवे, वय वंदना योजना, आयुष्मान आरोग्य मंदिरांची स्थापना आणि देवी बसेसना हिरवा झेंडा दाखवणे यांचा समावेश आहे.


दिल्ली सरकारचे १०० दिवस पूर्ण झाल्यावर, मुख्यमंत्री रेखा गुप्ता म्हणाल्या, "आम्हाला खूप आनंद आणि समाधान आहे की दिल्लीतील लोकांना ज्या हक्कांचे हक्क आहेत ते सरकार पूर्ण समर्पणाने देत आहे. विकसित भारत जसजशी प्रगती करत जाईल, तसतसे विकसित दिल्ली देखील प्रगती करेल, असा विश्वास मुख्यमंत्र्यांनी यावेळी व्यक्त केला आहे.


दिल्लीच्या मुख्यमंत्री म्हणून २० फेब्रुवारी रोजी रेखा गुप्ता यांनी शपथ घेतली. विधानसभा निवडणुकीत ४८ जागा जिंकून भाजपने २७ वर्षांनंतर राष्ट्रीय राजधानीत सरकार स्थापन केले आणि विद्यमान आम आदमी पक्षाला २२ जागांसह विरोधी पक्षात ढकलले. काँग्रेसला सलग तिसऱ्यांदा एकही जागा जिंकता आली नाही.


Powered By Sangraha 9.0