मुंबई (विशेष प्रतिनिधी) : (Congress Bhagwa Dahshatvad) हिंदू दहशतवादाची (भगवा दहशतवाद) काँग्रेस सरकारने आणलेली थिअरी पुन्हा एकदा खोटी ठरल्याचे निदर्शनास आले आहे. नांदेड येथे झालेल्या बॉम्बस्फोटाच्या आरोपाखाली पकडण्यात आलेल्या हिंदूंची निर्दोष मुक्तता करण्यात आली आहे. २००६ मध्ये काँग्रेस सरकारने बॉम्बस्फोटाच्या आरोपाखाली १२ अटक केली होती. या स्फोटात दोघांचा जागीच मृत्यू झाला होता. हा बॉम्बस्फोट होता की सिलिंडर किंवा फटाक्यांमुळे झालेला अपघात होता, हे न्यायालयात सिद्ध होऊ शकले नाही.
हे वाचलंत का? : देशभरातील मंदिरे सरकारी अधिग्रहणापासून मुक्त करा; विराट हिंदू जनसभेत विहिंपची मागणी
मिळालेल्या माहितीनुसार, छत्रपती संभाजीनगर येथील न्यायालयाने नांदेड बॉम्बस्फोट प्रकरणात १२ जणांची निर्दोष मुक्तता केली. हा कथित स्फोट ४-५ एप्रिल २००६ रोजी नांदेडच्या पाटबंधारे शहरात झाला होता. लक्ष्मण राजकोंडावार यांच्या घरी हा स्फोट झाला आणि त्यात हिमांशू पानसे आणि नरेश राजकोंडावार यांचा मृत्यू झाला. त्यानंतर खटल्यादरम्यान राहुल पांडेचा मृत्यू झाला. त्यावेळी राज्यात आणि केंद्रात काँग्रेसचे सरकार होते. या प्रकरणी पोलिसांनी बॉम्ब बनवताना स्फोट झाल्याचा आरोप केला होता. येथून एक जिवंत बॉम्ब आणि काही गोळ्या सापडल्याचा दावाही करण्यात आला होता. या प्रकरणात हिंदूंना पकडल्यानंतर ‘भगवा दहशतवाद’ हा सिद्धांत मांडण्याचा प्रयत्न झाला. हे प्रकरण पोलिसांकडून एटीएस आणि नंतर सीबीआयकडे सोपवण्यात आले. तेव्हा काँग्रेसने त्यांना हिंदू दहशतवादी संबोधून मोठा गदारोळ केला होता.
तब्बल १९ वर्षांनंतर या प्रकरणी लढा दिल्यानंतर आता या हिंदूंना न्याय मिळाला आहे. स्वत:वरील दहशतवादी हे लेबल हटवण्यासाठी त्यांना दीर्घ लढा द्यावा लागला. काँग्रेस सरकारच्या काळात तुरुंगात त्यांना योग्य वागणूक मिळाली नाही. या माध्यमातून हिंदूंना हिंसक आणि दहशतवादी म्हणून दाखवण्याचा प्रयत्न करण्यात आला. आता हे सर्व दावे जमीनदोस्त झाले आहेत. या प्रकरणातील निर्णयानंतर भाजप आणि विहिंपच्या लोकांनी आनंद व्यक्त केला आहे.
विहिंपचे राष्ट्रीय प्रवक्ते विनोद बन्सल म्हणाले की, “नांदेड प्रकरणात न्यायालयाने दिलेला निर्णय ही काँग्रेसच्या तोंडावर मोठी चपराक आहे. मालेगावप्रमाणे या प्रकरणातही त्यांनी हिंदू दहशतवाद सिद्ध करण्याचा प्रयत्न केला होता. आज संपूर्ण काँग्रेसचे पितळ उघडं पडलं आहे. आता काँग्रेसने संपूर्ण देशाची माफी मागावी. हिंदूंना अडकवताना खरे गुन्हेगार सुटले का, हा सर्वात मोठा प्रश्न आहे. हा न्यायव्यवस्थेवरील हल्ला आहे.