‘रामलला हम आएँगे, मंदिर वहीं बनाएँगे' घोषणेच्या प्रवर्तकांना सोहळ्याचे निमंत्रण; वाचा सविस्तर

11 Jan 2024 13:11:11
shri ram mandir karsevak invitation

नवी दिल्ली :
श्रीराम मंदिर प्राणप्रतिष्ठापना सोहळा येत्या २२ जानेवारीला अयोध्येत संपन्न होणार आहे. या सोहळ्याच्या पार्श्वभूमीवर मान्यवर व्यक्तींना निमंत्रण देण्यात येत आहेत. दरम्यान, ज्यांनी 'रामलला आम्ही येऊ, तिथे मंदिर बांधू' असा नारा त्यावेळी दिला होता त्यांनाही अभिषेकचे आमंत्रण मिळाले आहे. ती व्यक्ती म्हणजे कारसेवक बाबा सत्यनारायण यांची भेट घेऊन त्यांना प्राणप्रतिष्ठापना सोहळ्याचे निमंत्रण देण्यात आले आहे.

सत्यनारायण मौर्य यांच्या मते, 'आम्ही रामाची शपथ घेऊन आम्ही तिथे मंदिर बांधू' या घोषणेसह अनेक ओळी पुढे जोडलेल्या होत्या. त्याचबरोबर, यात अशीच एक ओळ होती की, 'रामलला आम्ही येऊ, मंदिर तिथे बांधू' ही घोषणा खूप लोकप्रिय झाली. 'रक्त देंगे, जीवन देंगे, मंदिर बनाएंगे' अशा अनेक घोषणाही त्यांनी दिल्या, असेही ते म्हणाले.
 
दरम्यान, रामजन्मभूमी आंदोलनावेळी अशा अनेक घोषणा देण्यात आल्या ज्यामुळे हिंदूंमध्ये उत्साह संचारला होता. अशीच एक घोषणा आहे – रामलला आम्ही येऊ, मंदिर तिथे बांधू. या घोषणेचे प्रवर्तक बाबा सत्यनारायण मौर्य आहेत. या कारसेवकाला २२ जानेवारी २०२४ रोजी अयोध्येच्या भव्य राम मंदिरात प्रभू रामललाच्या अभिषेक सोहळ्याला उपस्थित राहण्याचे निमंत्रणही मिळाले आहे. या प्राणप्रतिष्ठा सोहळ्यात विविध भागातील सुमारे सात हजार लोक उपस्थित राहणार असून बाबा मौर्यही या दिवशी अयोध्येत असतील आणि त्यांचे स्वप्न साकार होईल, अशा भावना त्यांनी व्यक्त केल्या.


Powered By Sangraha 9.0