भारतविरोधी बोलण्यासाठी काँग्रेसींना मिळतात चीनकडून पैसे!

07 Aug 2023 14:11:20
Nishikant Dubey

नवी दिल्ली
: मणिपूर हिंसाचाराच्या मुद्द्यावरून विरोधी पक्षांच्या खासदारांनी केलेली घोषणाबाजी आणि भाजप खासदार निशिकांत दुबे यांनी काँग्रेसवर केलेल्या आरोपांमुळे दि. ७ ऑगस्ट रोजी लोकसभेचे कामकाज एकदाचे तहकूब करण्यात आले. एकवेळ तहकूब केल्यानंतर दुपारी १२ वाजता सभागृहाचे कामकाज सुरू झाले. तेव्हाच विरोधी पक्षांचे खासदार मणिपूरच्या मुद्द्यावर घोषणा देत सभापतींच्या आसनाजवळ आले. यावेळी त्यांनी काही फलकही फडकावले. दुसरीकडे भाजप खासदार निशिकांत दुबे यांनी काँग्रेस पक्ष आणि त्यांच्या नेत्यांवर चीनच्या सहकार्याने भारताविरोधात वातावरण निर्माण केल्याचा आरोप केला.

भाजप खासदार निशिकांत दुबे यांनी दावा केला आहे की,न्यूयॉर्क टाईम्स वृत्तपत्रातील एका वृत्तात ईडी रेडचा हवाला देऊन हे उघड झाले आहे की न्यूजक्लिक पोर्टलला भारतविरोधी वातावरण निर्माण करण्यासाठी चीनकडून पैसे कसे मिळाले आणि हा पैसा नक्षलवादी आणि इतर लोकांपर्यंत कसा गेला. न्यूजक्लिकचा प्रमुख हा देशद्रोही तुकडे-तुकडे गॅगचा सदस्य असल्याचा आरोप खासदार निशिकांत दुबे यांनी केला. भारत संकटात असताना २००५ ते २०१४ या काळात चीन सरकारने काँग्रेसला पैसे दिले , असा आरोप त्यांनी केला. ज्यांचा FCRA परवाना भारत सरकारने रद्द केला होता.

त्याचबरोबर भाजप खासदार निशिकांत दुबे यांनी सभागृहाला डोकलामची आठवण करून दिली. २००८ मध्ये चीनमध्ये ऑलिम्पिकचे आयोजन करण्यात आले होते तेव्हा सोनिया गांधी आणि राहुल गांधी यांना निमंत्रित करण्यात आले होते, असा आरोप भाजप खासदाराने केला. २०१७ मध्येही डोकलामच्या वेळी ते चिनी लोकांशी बोलत होते. ते पुढे म्हणाले की, काँग्रेस नेत्यांना माजी पंतप्रधान जवाहरलाल नेहरू यांच्या 'हिंदी चीनी भाई-भाई' धोरणाचा विस्तार करायचा आहे आणि त्यांना देशाचे तुकडे करायचे आहेत.

दरम्यान चीनसोबत काँग्रेसला देश उद्ध्वस्त करायचा आहे, असा आरोप खासदार निशिकांत दुबे यांनी केला. लोकसभेत खासदारांच्या गदारोळात ते म्हणाले की, काँग्रेसला चीनकडून मिळालेल्या अनुदानाची सरकारने चौकशी करावी आणि काँग्रेसला निवडणूक लढवल्याबद्दल बेकायदेशीर ठरवावे.

तसेच केंद्रीय मंत्री अनुराग ठाकूर म्हणाले की, विरोधकांना देशाचे कल्याण नको आहे. राहुल गांधींच्या खोट्या प्रेमात चीनमधून बनावट वस्तू येऊ लागल्या आहेत. न्यूज क्लिक हे देशविरोधी आहे. देशाविरुद्ध काँग्रेसचे षड्यंत्र आहे. बातम्यांच्या क्लिकमध्ये चीनमधून पैसा आला. विरोधी पक्ष भारताच्या विरोधात आहे. २०१९ मध्येच खुलासा झाला. भारताचे तुकडे होऊ दिले जाणार नाहीत. काँग्रेसने विरोधी शक्तींचा बचाव केला. काँग्रेसने परकीयांशी हस्तांदोलन केले. खेळ बघायला चीनला गेले, खेळून परत आले. चीनच्या निधीतून चुकीची माहिती देण्यात आली, असा आरोप ही केला.


Powered By Sangraha 9.0