मुंबई : भारतीय रेल्वेतर्फे पर्यटकांसाठी शुक्रवार, दि. १७ नोव्हेंबर रोजी ‘भारत गौरव ट्रेन’ चालवण्यात येणार आहे. छत्रपती शिवाजी महाराज टर्मिनस (छशिमट)पासून मुंबई-पुणे-सोलापूर-गुंटकल-रेनिगुंटा-रामेश्वरम-मदुराई-कन्याकुमारी-कोचुवेली मार्गक्रमण करत पुन्हा त्याच मार्गाने शनिवार, दि. २५ नोव्हेंबर रोजी छशिमट येथे पर्यटकांना परत घेऊन येणार आहे.
‘आयआरसीटीसी’द्वारे चालवली जाणारी ‘भारत गौरव टुरिस्ट ट्रेन’, छशिमट येथून शुक्रवारी (दि.१७ नोव्हेंबर) सकाळी ४.५० वाजता सुटेल आणि मुंबई-पुणे-सोलापूर-गुंटकल-रेनिगुंटा-रामेश्वरम-मदुराई-कन्याकुमारी आणि कोचुवेली मार्गे गोलाकार मार्गक्रमण करत पुन्हा शनिवारी (दि.२५ नोव्हेंबर) सायंकाळी ४.१५ वाजता छशिमट येथे येईल.
भारत सरकारच्या कल्पनेनुसार, ‘देखो अपना देश’ आणि ‘एक भारत श्रेष्ठ भारत’ या उदात्त पर्यटन संकल्पनांना चालना देण्याच्या उद्देशाने, आंतरराष्ट्रीय तसेच देशांतर्गत स्तरावर भारताला एक गंतव्यस्थान म्हणून दाखवण्यासाठी रेल्वे मंत्रालय देशाच्या विविध भागांतून भारत गौरव पर्यटक गाड्या चालवत आहे. या थीमवर आधारित ट्रेन्सची संकल्पना भारतातील समृद्ध सांस्कृतिक आणि धार्मिक वारसा देशांतर्गत पर्यटकांना तसेच आंतरराष्ट्रीय पर्यटकांना दाखवण्यासाठी तयार करण्यात आली आहे. ही आयआरसीटीसी टुरिस्ट ट्रेन एक सर्वसमावेशक टूर पॅकेज असून, त्यात अर्थव्यवस्था, आराम आणि डिलक्स; त्यात ट्रेनचे भाडे, जेवण, मुक्काम आणि वाहतूक या तीन पर्यायांचा समावेश आहे. अधिक माहिती जाणून घेण्यासाठी wew.irctctourism.com या संकेतस्थळाला भेट देण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे
चढ/उतारासाठी थांबे : ठाणे, कल्याण, कर्जत, लोणावळा, पुणे, दौंड, कुर्डुवाडी, सोलापूर, कलबुर्गी, रेनिगुंटा (रामेश्वरम ते मदुराई मार्गे मेलपक्कम ते कुडाळनगर), कन्याकुमारी, कोचुवेली आणि वरील स्थानकांवरून छशिमट परत.