ऋषी सुनक बनले यूकेचे पहिले भारतीय वंशाचे पंतप्रधान!

    24-Oct-2022
Total Views |
 
ऋषी सुनक
 
 
 
 
लंडन: ऋषी सुनक हे ब्रिटनचे पहिले भारतीय वंशाचे पंतप्रधान बनले आहेत. त्यांचे माजी बॉस बोरिस जॉन्सन आणि पेनी मॉर्डाउंट यांना निवडणुकीत उभे राहण्यासाठी आवश्यक असलेल्या 100 खासदारांचा पाठिंबा मिळू शकला नाही.माजी ट्रेझरी प्रमुख ऋषी सुनक युनायटेड किंगडमचे पंतप्रधान आणि कंझर्व्हेटिव्ह पक्षाचे नेते म्हणून निवड करण्यात आली आहे. 190 हून अधिक खासदारांद्वारे निवडून येण्यात त्यांना यश आले आहे. प्रतिस्पर्धी पेनी मॉर्डॉंट 100 खासदारांचा पाठिंबा मिळवण्यात अयशस्वी ठरली आहे. पेनी मॉर्डाउंट यांनी ट्विटमध्ये घोषणा केली की ती शर्यतीतून बाहेर पडत आहे आणि यूकेचे पंतप्रधान म्हणून सुनक यांना पाठिंबा देत आहे.
 
 
 
 
 
 
 
 
सुनक हे यूकेचे 57 वे पंतप्रधान ठरले आहेत. ते ब्रिटनचे पहिले हिंदू पंतप्रधान देखील आहेत. सुनक हे लिझ ट्रस यांची जागा घेतील, ज्यांनी ब्रिटनचे सर्वात कमी कालावधीचे पंतप्रधान म्हणून काम केले आहे. ऋषी सुनक यांनी संसदेत भगवद्गीतेवर यॉर्कशायरचे खासदार म्हणून शपथ घेतली. असे करणारे ते पहिले ब्रिटनचे संसद सदस्य होते. त्याचे आई-वडील दोघेही भारतीय वंशाचे आहेत. सुनकचे पालक, फार्मासिस्ट, 1960 च्या दशकात पूर्व आफ्रिकेतून यूकेमध्ये स्थलांतरित झाले.ऋषी सुनक यांचे लग्न इन्फोसिसचे प्रमुख नारायण मूर्ती यांची मुलगी अक्षता मूर्तीशी झाले आहे. त्यांना कृष्णा आणि अनुष्का या दोन मुली आहेत.
 
 
ऋषी सुनक यांची एकूण संपत्ती 700 दशलक्ष पौंडांपेक्षा जास्त आहे आणि ते यूकेमधील मालमत्तांमध्ये निहित आहेत. यॉर्कशायरमध्ये हवेलीच्या मालकीशिवाय ऋषी आणि त्यांची पत्नी अक्षता यांच्याकडे मध्य लंडनमधील केन्सिंग्टनमध्ये मालमत्ता आहे.