आचार्य पवन त्रिपाठी
मुंबई : माजी केंद्रीय गृहमंत्री आणि काँग्रेस नेते शिवराज पाटील यांचे वक्तव्य म्हणजे हिंदू, हिंदुत्व आणि हिंदुस्थानचा अपमान आहे. भगवद्गीतेतील श्रीकृष्ण अर्जुनाशी जिहादविषयी बोलतात हे पाटील यांचे विधान काँग्रेसची संस्कृती दाखवणारे आहे. हे विधान काँग्रेसच्या हिंदुविरोधी विचारांनी प्रेरित आहे जे त्यांच्या नेत्यांनी वेळोवेळी सांगितले आहे.' अशी टीका मुंबई भाजपचे उपाध्यक्ष आचार्य पवन त्रिपाठी यांनी केली आहे. शुक्रवार, दि. २१ ऑक्टोबर रोजी त्यांनी शिवराज पाटील यांच्या वक्तव्यावर प्रसिद्धी पत्रक काढून आपली भूमिका जाहीर केली.
त्रिपाठी म्हणाले की, 'भगवान श्रीरामाच्या सैन्याने बांधलेला राम सेतू काल्पनिक असल्याचा दावा काँग्रेसनेच केला होता. काँग्रेसनेच हिंदू दहशतवाद आणि भगवा दहशतवादाचा सिद्धांत मांडला आणि काँग्रेस नेते आणि माजी मंत्री सलमान खुर्शीद यांनी तर हिंदुत्वाची तुलना बोको हराम आणि इस्लामिक स्टेट या दहशतवादी संघटनांशी केली. पाटील यांनी हे विधान करून काँग्रेसची हिंदुविरोधी मानसिकता आणि परंपरा पुन्हा एकदा दाखवून दिली आहे.'
देश अपमान सहन करणार नाही !
'देशाचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी 'सबका साथ, सबका विकास आणि सबका विश्वास'च्या गप्पा मारून देशाच्या एकात्मतेचे आणि विकासाचे काम करत आहेत, तर दुसरीकडे पाटील यांच्यासारखे काँग्रेसचे नेते फालतू विधाने करून आपले संस्कार दाखवत आहेत. . पाटील यांचे वक्तव्य दुर्दैवी आणि अक्षम्य आहे. हा हिंदूंचा अपमान आहे. पाटील यांनी समस्त हिंदू समाजाची माफी मागावी. देश हिंदू, हिंदुत्व आणि हिंदुस्थानचा अपमान सहन करणार नाही' असा इशाराही आचार्य त्रिपाठी यांनी दिला आहे.