'तो, ती आणि फुजी', जपान आणि भारतात चित्रित झालेला रोमँटिक चित्रपट

    06-Apr-2026
Total Views |

मुंबई : सोनी पिक्चर्स नेटवर्क्स इंडियाने प्लॅटून वनच्या ‘तो, ती आणि फुजी' (मैं, वो और फुजी) या मराठी रोमँटिक चित्रपटाचे जागतिक हक्क संपादन केले आहेत. हा चित्रपट १० एप्रिल २०२६ रोजी त्यांच्या सोनी लिव्‍ह या ओटीटी प्लॅटफॉर्मवर थेट प्रदर्शित केला जाईल. जपान आणि भारतात मुख्यत्वेकरुन चित्रित करण्यात आलेला हा चित्रपट, आंतरराष्ट्रीय पटलावर उलगडत असलेला मराठी भाषेतील प्रणय दर्शवतो, ज्यात जपानला केवळ एक स्थान म्हणून नव्हे तर पात्रांच्या मनाचे प्रतिबिंब असलेले भावनिक दृश्य म्हणून चित्रित केले आहे. सखोल वैयक्तिक कथाकथनासह आंतरराष्ट्रीय मांडणी जोडून, अंतर, वेळ आणि बदलत्या भावनिक वास्तविकतेनुसार नातेसंबंध कसे विकसित होतात, याचा शोध हा चित्रपट घेतो.

इरावती कर्णिक लिखित आणि मोहित टाकळकर दिग्दर्शित या चित्रपटात प्रेम, भावनिक असंतुलन आणि दुसऱ्या संधींचा सखोल शोध देण्यात आला आहे. ही कथा एका अत्यंत उत्कट नात्याचे अनुसरण करते, जे कालांतराने विषारी बनते, बदलत्या प्राधान्यांमुळे, परस्परविरोधी व्यक्तिमत्त्वांमुळे आणि अयोग्य भावनिक अपेक्षांमुळे तुटते. वेगळे झाल्यानंतर सात वर्षांनी जुने जोडपे अनपेक्षितपणे जपानमध्ये पुन्हा भेटतात, जुन्या जखमा आणि न सांगितलेल्या इच्छा पुन्हा उघडतात आणि काळानुसार बदललेले प्रेम कधीही परत येऊ शकते का असा प्रश्न उपस्थित करतात.



शिलादित्य बोरा, निर्माते

"भारतात सोनी लिव्हवर डिजिटल प्रदर्शनापासून सुरुवात करून, जिथे हा चित्रपट अनेक भाषांमध्ये उपलब्ध असेल, अशा या चित्रपटाच्या जगभरात प्रदर्शनासाठी सोनी पिक्चर्स नेटवर्क्स इंडियाशी जोडले गेल्याचा आम्हाला आनंद आहे. प्रादेशिक हा चित्रपटांचा नवीन मुख्य प्रवाह आहे या आमच्या मुख्य समजांपैकी एक पुरावा आहे. हा चित्रपट केवळ भारतातच नव्हे तर जगभरातील नवीन प्रेक्षकांशी जोडला जाण्यासाठी आम्ही उत्सुक आहोत. नवीन कथा नवीन पद्धतीने सांगण्याची आणि प्रादेशिक चित्रपटांच्या भाषेचा भावनिक गाभा न गमावता विस्तार करण्याची आमची सातत्यपूर्ण बांधिलकी या चित्रपटातून प्रतिबिंबित होते. या विशेष चित्रपटासाठी सुयोग्य मंच देण्यासाठी आणि तो व्यापक प्रेक्षकांपर्यंत पोहोचवण्यासाठी आम्ही एसपीएनआयसोबत भागीदारी करण्यास उत्सुक आहोत."

दिग्दर्शकः मोहित टाकळकर

"तो, ती आणि फुजी हा प्रेम कसे फुलते होते याचा शोध घेणारा एक नातेसंबंध चित्रपट आहे. हे अशा दोन लोकांबद्दल आहे, जे एकमेकांच्या प्रेमात पडतात आणि नंतर हळूहळू त्यांना कळते की हे सहन होण्यासारखे नाही. आपण बऱ्याचदा प्रेमाबद्दल शाश्वत असल्याचे बोलतो, परंतु आजच्या शहरी जगात महत्वाकांक्षा, काम, वेळ, भूगोल आणि दुसरे कोणीतरी बनण्याचा सततचा दबाव यासोबत प्रेम आकार घेत असते. हा चित्रपट त्या विषयावर चर्चा करतो. चित्रपटाच्या आतापर्यंतच्या प्रवासाबद्दल मी खरोखरंच आनंदी आहे. त्याची सुरुवात नातेसंबंधांचा एक अतिशय वैयक्तिक शोध म्हणून झाली आणि तो व्यापक प्रेक्षकांपर्यंत पोहोचताना पाहणे अत्यंत समाधानकारक वाटते. चित्रपटातील त्यांच्या स्वतःच्या अनुभवांचे काही भाग ओळखून लोक त्याला भावनिकरित्या कसा प्रतिसाद देत आहेत, ही उत्साहवर्धक बाब आहे. त्याचा हाच हेतू होताः त्याच्या रचनेत काहीतरी विशिष्ट परंतु त्याच्या भावनिक गाभ्याची निर्मिती करणे. सोनी लिव्हवर आणि अनेक भाषांमध्ये प्रदर्शित झाल्यामुळे हा चित्रपट त्याच्या विशेष प्रेक्षकांपर्यंत पोहोचू शकतो. आजच्या कथा भाषेपलीकडे अधिक सहजपणे पोहचतात आणि सोनी लिव्हसारख्या मंचांमुळे ते शक्य होते."

ललित प्रभाकर, अभिनेता

"‘तो, ती आणि फुजी' प्रेक्षकांना प्रेम, वेगळेपणा आणि एखाद्या व्यक्तीला पुन्हा भेटण्याचा अर्थ काय आहे याबद्दल सखोल वैयक्तिक दृष्टीकोन देते. त्यातून हे प्रेमी बदलतात, प्रेक्षकांनी जी नाती जगली किंवा सोडून दिली अशा नातेसंबंधांवर चिंतन करण्यासाठी आमंत्रित करते."

मृण्मयी गोडबोले, अभिनेत्री

"जपानमधील चित्रीकरणाने या कथेला सखोल वैयक्तिक ठेवून जागतिक आयाम दिला आहे. ललितसोबत काम करायला परतल्यावर ते खास वाटले. त्यामुळे चित्रपटाच्या केंद्रस्थानी असलेला ‘पुन्हा शोध घेण्याचा प्रवास' जणू आम्ही या निमित्ताने पुन्हा अनुभवला."