पश्चिम रेल्वेवर मान्सूनपूर्व तयारीची कामे वेगात

मुंबई विभागाचे डीआरएम आणि वरिष्ठ अधिकाऱ्यांनी केली पाहणी

    13-Jun-2024
Total Views |

western railway


मुंबई, दि.१३ :
मान्सूनकाळात पश्चिम रेल्वे मार्गावरून प्रवास करणाऱ्या प्रवाशांना अखंडित आणि सुरक्षित प्रवास करता यावा याकरिता पूर्वतयारीची कामे सुरु आहेत. पश्चिम रेल्वेच्या माध्यमातून पायाभूत सुविधांच्या सुधारणांमुळे, पावसाळ्यात गेल्या काही वर्षांत उपनगरीय कामकाज अधिक चांगले झाले आहे आणि पश्चिम रेल्वेने मुसळधार पाऊस असूनही, किमान व्यत्यय यांसह मुंबई उपनगरीय विभागात सुरळीत आणि सामान्यपणे रेल्वे सेवा चालवली असल्याचा दावा केला आहे.

याच पार्श्वभूमीवर येणाऱ्या पावसाळ्यात पश्चिम रेल्वे मिशन मोडवर यांत्रिक, सिग्नलिंग, विद्युत मालमत्ता आणि उपकरणे इत्यादींची योग्य देखभाल व देखभाल करत आहे. या दिशेने मुंबई सेंट्रलचे विभागीय रेल्वे व्यवस्थापक निरज वर्मा यांनी वसई यार्डची पाहणी केली. बुधवार, दि. १२ जून रोजी वर्मा यांनी वरिष्ठ विभागीय अभियंता (समन्वय), वरिष्ठ विभागीय अभियंता (दक्षिण), वरिष्ठ विभागीय सिग्नल आणि दूरसंचार अभियंता (दक्षिण) आणि इतर वरिष्ठ रेल्वे अधिकारी यांच्यासमवेत कामांची पाहणी केली.

पश्चिम रेल्वेचे मुख्य जनसंपर्क अधिकारी विनीत अभिषेक यांनी जारी केलेल्या प्रसिद्धीपत्रकानुसार, आगामी पावसाळ्यात अखंड सेवा सुनिश्चित करण्यासाठी संवेदनशील क्षेत्रे ओळखली जात आहेत. याभागात काम वेळेवर पूर्ण व्हावे यासाठी सर्व शक्य ते प्रयत्न केले जात आहेत. वसई यार्डातील ड्रेनेज सिस्टीममध्ये सुधारणा करण्याचे काम हाती घेण्यात आले आहे. पॉईंट क्रमांक 215/216/217/219/187 येथे ट्रॅफिक वर्क ऑर्डर (TWO) जलद गतीने सुरू आहे.

पाहणीदरम्यान, वर्मा यांनी पाण्याचा निचरा करणारे पंप, मध्यवर्ती आणि बाजूच्या नाल्यांची साफसफाई, कल्व्हर्ट निर्जंतुकीकरण, सिग्नलिंग विभागाचे ट्रॅक सर्किटिंग इत्यादींची पाहणी केली. वसई - नालासोपारा दरम्यान पाणी साचणे, डीआरएमने काही नाविन्यपूर्ण कामांचा सल्ला दिला आहे. जसे की, पावसाचे पाणी एकेरी सोडण्यासाठी संरक्षण भिंतीमध्ये गेट उघडणे. वसई यार्डमध्ये, काही ठिकाणी जेथे क्रॉस ड्रेनेज सुधारण्यासाठी गिट्टीची तपासणी करण्याचा सल्ला देण्यात आला.