खुशखबर! टोमॅटोचा दर २० ते २५ रुपये किलो इतका घसरण्याची चिन्हे

    18-Aug-2023
Total Views |
tomato-prices-expected-to-plummet-to-rs-30

मुंबई :
टोमॅटोच्या वाढत्या दराच्या घसरणीला सुरुवात झाली असून गेल्या काही आठवड्यांत टोमॅटोच्या दरात तब्बल १०० रुपयांहून अधिक घट झाल्याचे पाहायला मिळत आहे. दरम्यान, टोमॅटोच्या वाढलेल्या दरामुळे भाजी मंडईत ग्राहकांची मागणी कमी झाली होती. परंतु, आता टोमॅटोच्या दरात घट झाल्यामुळे मागणीत वाढ होऊन पुरवठा वाढत असल्याचे चित्र आहे. दरम्यान, महाराष्ट्र आणि कर्नाटकातून टोमॅटोची आवक झाल्याने बहुतांश शहरांमध्ये सध्या टोमॅटोचा भाव ८० रुपये किलो ते १२० रुपये किलोवर स्थिरावले आहेत.

दरम्यान, बाजारात आवक वाढल्यामुळे महाराष्ट्रातील टोमॅटोचे भाव येत्या काही दिवसांत ५० रुपये किलोच्या खाली येतील, असा अंदाज वर्तविण्यात आला आहे. तसेच, ऑगस्ट महिन्याच्या शेवटच्या दिवसांपर्यंत टोमॅटोचा भाव २० ते २५ रुपये किलो इतका घसरण्याची चिन्हे आहेत. तसेच, 'नॅशनल कमोडिटीज मॅनेजमेंट सर्व्हिसेस लिमिटेड'चे व्यवस्थापकीय संचालक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी संजय गुप्ता म्हणाले, “या महिन्याच्या अखेरीस पुरवठ्याचा दबाव वाढल्याने, सप्टेंबरच्या मध्यापर्यंत किंमती मोठ्या प्रमाणात खाली येतील आणि ३० रुपये प्रति किलोपर्यंत पोहोचतील अशी आम्हाला अपेक्षा असल्याचे यावेळी स्पष्ट करण्यात आले.

टोमॅटोच्या भावात अचानक वाढ आणि घसरण का?

रब्बी पिकांवर अचानक उष्णतेचा परिणाम झाला ज्याचा परिणाम कीटकांचा हल्ला झाला आणि त्यानंतर जूनच्या सुरुवातीला झालेल्या अवकाळी पावसाचा परिणाम झाला, त्यानंतर मोठ्या प्रमाणात कोरडा कालावधी आला. पण आता जुलैच्या पावसाने गमावलेली आर्द्रता भरून काढली. दरम्यान, महाराष्ट्र आणि कर्नाटकमधून भरपूर पीक येत आहे कारण ही एकमेव राज्ये आहेत जी जून ते ऑगस्ट दरम्यान टोमॅटोचे उत्पादन करतात जे टोमॅटो पिकाच्या उत्पादनासाठी ऑफ-सीझन मानले जातात. नाशिक आणि कोलार येथून टोमॅटोची मोठी खेप शहरी भागात पोहोचल्याने टोमॅटोचा दर कमी होत आहे.



अग्रलेख
जरुर वाचा

Email

admin@mahamtb.com

Phone

+91 22 2416 3121