काश्मीरमध्ये पाकिस्तानी ड्रोनची घुसखोरी!

पोलीस आणि केंद्रीय राखीव पोलीसदलाकडून सर्च ऑपरेशन

    19-Sep-2022
Total Views | 55
kashmir
जम्मू-काश्मीर : जम्मू आणि काश्मीरच्या सांबा जिल्ह्यात संशयास्पद ड्रोन हालचालीची माहिती मिळाल्यानंतर पोलीस आणि केंद्रीय राखीव पोलीस दल यांनी आंतरराष्ट्रीय सीमेवरील अनेक गावांमध्ये शोध मोहीम सुरू केली. पोलिस उपअधीक्षक गरु राम भारद्वाज यांनी रविवारी सांगितले की, शोध मोहीम शनिवारी संध्याकाळी ७.३० वाजता सुरू झाली आणि रविवारी सकाळी ९ वाजेपर्यंत चालली, परंतु या काळात कोणतीही दोषी वस्तू सापडली नाही.
 
ते म्हणाले की "बेकायदेशीर उडणारी वस्तू" पहिल्याची तक्रार करण्यात आली होती आणि ते पाकिस्तानी ड्रोन असल्याचे मानले जाते, जे शनिवारी संध्याकाळी ७वा २५ मिनिटांच्या सुमारास सांबाच्या दक्षिणेस १० किमी दक्षिणेकडील रिगल पोस्टजवळ सारथी कलान, डेरा आणि मदून गावांना धडकले होते. सुमारे पाच मिनिटे. पोलिस उपअधीक्षकांनी सांगितले की ड्रोनमधून शस्त्रे, दारूगोळा किंवा अंमली पदार्थ सोडले गेले आहेत की नाही हे तपासण्यासाठी सीआरपीएफसह तत्काळ शोध मोहीम सुरू करण्यात आली.
 
भारद्वाज म्हणाले, “रात्री उशिरापर्यंत शोध मोहीम सुरू होती आणि पहाट होताच पुन्हा सुरू करण्यात आली. उल्लेख केलेल्या जागेच्या संपूर्ण पाच किलोमीटर परिघात शोध घेण्यात आला.” जम्मू-पठाणकोट राष्ट्रीय महामार्गावरील चकवाल आणि बंदराली गावांसह विविध गावांमध्ये त्यांनी स्वत: शोध मोहिमेचे नेतृत्व केले.
 
 
 
 
 
अग्रलेख
जरुर वाचा
डिजिटल व्यवहारविश्वात हवे सायबर खबरदारीचे भान

डिजिटल व्यवहारविश्वात हवे सायबर खबरदारीचे भान

जगभरात भारताच्या डिजिटल प्रगतीची प्रशंसा केली जाते. ‘युनिफाईड पेमेंट इंटरफेस’ (यूपीआय)ची सेवा जगभरातील काही देशांनी स्वीकारली आहे. भारताची डिजिटल क्षेत्रातील ही प्रगती विकसित भारताच्या दिशेने टाकलेले हे स्मार्ट पाऊल म्हणावे लागेल. मोदी सरकारला नुकतीच ११ वर्षं पूर्ण झाल्याच्या निमित्ताने, सरकारच्या अनेक उपलब्धींपैकी एक असलेल्या डिजिटल व्यवहार प्रणालीचेही विशेषत्वाने कौतुक करण्यात आले. पण, अशापद्धतीने व्यवहार करताना बँक ग्राहकांनी ‘यूपीआय’ आणि ‘डिजिटल वॉलेट’ पेमेंट सिस्टममधील फरक समजून घेण्याबरोबरच खबरदारी ..

Email

admin@mahamtb.com

Phone

+91 22 2416 3121